ตั้งงบประมาณไว้ประมาณ5ล้านบาท +ไม่เกิน10% ซื้อบ้านเดี่ยวแถวไหนดีครับ?

รบกวนสอบถามทุกท่านครับ ผมวางแผนว่าจะซื้อบ้านเดี่ยว1หลัง โดยมีข้อมูลดังต่อไปนี้

1. อาศัยอยู่เป็นครอบครัว3คน มีผม ภรรยา แล้วก็แม่ผมครับ(ในอนาคตวางแผนไว้ว่าจะมีลูกซัก1คน)

2.ที่ทำงานผมกับภรรยาอยู่บนถนนเพชรบุรีตัดใหม่(อีกประมาณ1-2ปี ที่ทำงานภรรยาจะย้ายไปอยู่แถวร่มเกล้า)

3.อยากได้บ้านที่มีห้องนอน หรือห้องอเนกประสงค์ชั้นล่าง ไว้สำหรับแม่ครับ

4.งบประมาณที่วางไว้ไม่อยากให้เกิน5ล้าน (หรือถ้าเกิน ได้ราวๆ10%) โดยผมกะจะวางเงินดาวน์10%

5.เงินเดือนผม รวมกับของภรรยา ประมาณ 85000บาท ไม่รวมโบนัสครับ

จะขอสมาชิกทุกท่านช่วยแนะนำหน่อยว่าควรซื้อบ้านทำเลแถวไหน โครงการอะไรดี หรืองบประมาณที่ผมเตรียมไว้เพียงพอรึเปล่า ขอรบกวนด้วยครับ

ปล.วันนี้แวะไปดูมาแล้ว3โครงการคือ
1. Land&House ด่วนรามอินทรา-จตุโชติ
2. Casa Ville วงแหวน-จตุโชติ
3. Property Perfect พหลฯ-จตุโชติ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่