ควรทำยังไงดีคะ เรารู้สึกเกลียดตัวเอง

สวัสดีค่ะ คือตอนนี้ เรารู้สึกไม่ภูมิใจในตัวเอง เมื่อก่อนเราเป็นคนที่พอภายอะไรที่ยากๆมาได้เราจะภูมิใจมาก เราคอยบอกตัวเองอยู่เสมอว่า เราเก่งนะที่ผ่านมันมาได้ แต่ตอนนี้มันไม่เหลือความคิดแบบนั้นแล้ว เราคิดตลอดว่าเราไม่มีอะไรดีเลย เราไม่มั้นใจในสิ่งที่เราทำ เรากลัวไปหมด

ยิ่งตอนนี้ เราไม่เห็นตัวเองในอนาคตว่าจะอยู่ต่อไปยังไง เราหมดไฟกับทุกอย่าง

ความคิดเราตอนนี้คือเราเหนื่อย เราไม่มีแรงจะสู้กันอะไรแล้ว เราอยากพักยาวๆ ความหมายก็คือจากไปจากโลกนี้ มันคือความคิดที่วนอยู่ตลอดเวลา

เราควรจะทำยังไงดีคะ

**เราเป็นโรคซึมเศร้า และยังคงรักษาอยู่ค่ะ ตอนนี้อยู่ขั้นตอนที่หยุดยา เพราะก่อนหน้านี้ทุกอย่าดีขึ้นมาก หมอเลยให้หยุดยาค่ะ**
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่