วัดร่องขุ่นด้วยชาวต่างชาติคุมเจ้าหน้าวัดทำอะไรไม่ได้

เมื่อวันที่ 20/01/66 ได้ไปเที่ยวชมวัดร่องขุ่น
ยอมรับวัดสวยมาก
แต่ก็มีสาเหตุที่ทำให้การเที่ยวชมวัดร่องขุ่นไม่สนุก
เนื่องสะพานที่เป็นทางเข้าอุโบสถวันร่องขุ่น
ถูกชาวต่างชาติกลุ่มหนึ่งทำการถ่ายทำ content อะไรซักอย่าง
โดยชาวต่างชาติกลุ่มนี้มาประมาณเกือบสิบคนที่ยังเป็นหนุ่มสาวอยู่
ยึดทางเข้าอุโบสถทำเป็น cat walk ให้สาวๆในกลุ่มเดินขึ้นเดินลงเพื่อถ่ายทำ content 
โดยไม่ยอมให้นักท่องเที่ยวคนอื่นเข้าอุโบสถเลย
ทำให้นักท่องเที่ยวชาติต่างคนอื่นนึกว่าเขาเป็นคนจัดคิวเข้าชมอุโบสถ
เลยมายืนต่อแถวยาว 20 กว่าคน ร่วมทั้งคนไทยด้วย
แต่ก็มีคนไทยบางคนรู้ว่า ตรงนี้ทุกคนสามารถเข้าชมได้ โดยไม่มีคิว
ก็เลยเดินเข้าไปเลยโดยไม่ต่อคิว รวมทั้งผมด้วย
ซึ่งก็โดยชาวต่างชาติกลุ่มนั้นมาโวยวาย และสั่งห้ามไม่ให้ขึ้น
ซึ่งผมได้ไปแจ้งเจ้าหน้าวัดที่ดูแลอุโบสถทราบ
คำตอบที่ได้จากเจ้าหน้าที คือ เจ้าหน้าวัดทำอะไรไม่ได้ เขาเสียเงินเข้ามาชม
จะไปต่อว่าเขาไม่ได้ เดี๋ยวก็จะมีปัญหาตามมา 
แล้วผมถามว่าแล้วจะให้คนอื่นทำอย่างไร เขาตอบกลับมาว่าให้ทำใจ
สุดยอดเลยครับ วัดร่องขุ่นของอาจารย์เฉลิมชัย ที่มีเจ้าหน้าดูแลวัดที่มีหน้าทีแค่มายืนดูเท่านั้น 
แต่ไม่ทำแก้ปัญหาอะไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่