สอบสัมภาษณ์ ทุนตัวจริงศรีปทุมจะรอดไหม!?

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนที่ติดทุนตัวจริงศรีปทุมด้วยนะคะ เราเป็นคนนึงค่ะที่ติดทุนเหมือนกันเราตั้งใจเข้าเรียนคณะดิจิทัลมิเดีย สาขาดิจิทัลอาร์ตค่ะ แต่ๆๆ เราติดตรงที่ว่า วันสัมภาษณ์ที่กำลังจะถึงนี้คือ 24-26 มกราคม 2566 เราไม่มั่นใจว่าเวลาเขาสัมภาษณ์เขาจะถามอะไรบ้าง ใครมีคำแนะนำเรื่องการสัมภาษณ์ได้บ้างคะเผื่อว่ามันอาจจะเป็นประโยชน์ได้ เรารู้ว่าคำถามหลักๆที่เจอบ่อยคงมีอยู่แล้วแต่ว่าเขาจะถามเราลึกมากกว่านี้ไหม จารย์ใจดีป่าว เขากดด้นเราป่าวซึ่งนี่หละปัญหาเราเลยหละค่ะ แต่มันมีปัญหาอีกเรื่องที่ใหญ่พอกับคำถามเลยก็คือ เราพูดไม่เก่งชอบพูดติดขัด วันๆแทบจะไม่ค่อยพูดเลย[น้ำลายบูดหมดและ]
ซึ่งถ้าหากเพื่อนมีคำแนะนำดีๆก็มาแชร์กันได้นะคะ เป็นกำลังใจในการสัมภาษณ์เหมือนค่ะอยากให้ติดด้วยกัน หวังว่าจะได้เจอกันนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่