หัวแบบนี้ ไซส์แบบนี้ เรียกว่าหัวอะไรครับ

เป็นที่ชาร์จของไฟฉายคาดหัวสามยิ้มครับ แต่ตอนนี้ขั้วหักใน ชาร์จลำบากมากครับ จะหาซื้อมาเปลี่ยนแต่หาไม่ถูก ไม่รู้เรียกหัวอะไร
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ลองค้นหาในเวป shopee หรือ lazada ด้วยคำว่า สายชาร์จตะเกียงไฟฉายดูครับ
ถ้าได้มาแล้วหัวยังใหญ่เกินไป ก็แก้ง่าย ๆ ครับ ใช้มีดเหลาออกจนเสียบได้พอดีครับ

ผมมีตะเกียงไฟฉายอยู่อันนึง ต้องใช้สายคล้ายรูปในความเห็น 2 แต่ช่องเสียบของไฟฉายมันเล็กกว่าพอสมควร ผมทำสายที่แถมมาหาย ลองหาซื้อแล้วไม่มีขายแยกเลย มีสายแบบในรูปเยอะมาก เลยเอามาลองเหลา ๆ ดู ก็ใช้เสียบได้แน่นดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่