ตามหา AnimetionเเนวMecha (หุนยนต์) เรื่องนึงค่ะ😵

เป็นอนิเมชั่นเเนวMecha เรื่องนึงค่า น่าจะออกฉายประมาณปี 2000s เป็นเเบบใช้โมเดล3D เนื้อเรื่อง ประมาณว่ากลุ่ม พระเอกนางเอกเป็นนักเนียนกำลังเรีนขับหุ่นเพื่อสู้รบกับกลุ่มก่อการร้ายขับหุ่น ซึ่งพระเอกกับนางเอกเป็นนักขับที่มีพรสวรรค์ (นางเอกชื่อ กาน่า ส่วนพระเอกจำชื่อไม่ได้ค่ะ😂ชื่อเป็นภาษาญี่ปุ่นซักอย่าง) ส่วนพวกก่อการร้ายเมื่อได้ข่าวความเก่งกาจของพระเอกกับนางเอกก็ได้ทำการวางเเผนลักพาตัวเเต่ก็ได้มาเเค่ตัวพระเอก เเล้วโน้มน้าวให้พระเอกมาเข้าร่วม โดยหัวหน้าฝ่ายก่อการร้ายเหมือนส่งเลขาสาวสวยของตัวเองไปมีอะไรกับพระเอกเพื่อโน้มน้าวพระเอกให้เข้าร่วม..... ตอนหลังๆเหมือนจะเฉลยว่าหน่วยงานที่พระเอกกับนางเอกเรียนตอนเเรกจะเป็นตัวร้ายซะเอง ตอนสุดท้ายเหมือนจะสู้กันในอวกาศ โดยนางเอกได้ขับหุ่นรุ่นใหม่ล่าสุดสู้กับพระเอกค่ะ จำได้เเค่นี้ รบกวนเซียนอนิเมะเเนวหุ่นยนต์ด้วยนะคะ ....ขอบคุณค่าาา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่