ทำยังไงให้น้องแมวหายกลัวดีคะ พึ่งได้น้องมาใหม่

20ม.ค.66วันนี้พึ่งได้น้องแมวมาใหม่ค่ะ เจ้าของเก่าหาบ้านให้น้องบวกกับเราพร้อมรับน้องมาเลี้ยง เราก็รับน้องมาเลี้ยง น้องอายุ3เดือนกว่าค่ะ  น้องกลัวเรามาก เราพยายามพาน้องเล่นพูดคุยมาทั้งวันแล้ว ก็เลยปล่อยให้น้องตัวเดียวสักพัก น้องไม่สำรวจห้องเลย อยู่แต่ใต้เตียง🥹 แต่น้องให้อุ้มนะคะ แต่ตอนอุ้มและตอนอยู่นอกใต้เตียง น้องร้องค่ะ  พอเอาน้องออกมาจากใต้เตียงน้องก็กลับเข้าไปใหม่  เราเทอาหารเทน้ำทิ้งไว้ให้น้องเรียบร้อยแล้วค่ะ  หรือว่าน้องเหงาคะ เพราะบ้านเจ้าของเก่าน้องมีเพื่อนเป็นสิบๆตัว  หรือกี่วันคะน้องจะหายกลัว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่