คิดยังไงกับการแอบเอา หมาแมว เข้าร้านอาหาร ทั้งๆที่มีป้ายห้ามครับ

เจอพวกที่เอาผ้าปิด เป้อุ้มหมา เป้อุ้มแมว เดินเข้าร้านอาหารครับ ป้ายห้ามหน้าร้านก็ชัดเจนแต่ก็ยังทำ

ผมเข้าใจว่าคนพวกนั้นรักสัตว์ แต่ก็ควร "เคารพกติกาสังคม" ด้วย

มั่นใจได้เหรอครับว่า สัตว์เลี้ยงที่แอบเอาเข้าร้านไม่มี เห็บหมัด หรือ ขนที่อาจจะสร้างปัญหากับคนที่แพ้สิ่งเหล่านี้

กันดราม่า>ผมไม่ได้รังเกียจหมาแมว แต่ผมรังเกียจคนที่ไม่เคารพกติกาสังคมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่