อยากเรียนต่อ ม.4 วิทย์-คณิตค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราอยากต่อม.4วิทย์-คณิตค่ะ ตอนนี้เราอยู่ม.2 แล้วที่บ้านเราเลี้ยงสัตว์เราก็เลยรู้สึกชอบก็เลยอยากลองทำอาชีพที่เกี่ยวกับสัตว์คือ’สัตวเเพทย์’ค่ะแล้วทีนี้มันต้องเรียนวิทย์คณิต T T

คือเราไม่ชอบเรียนคณิตเลยค่ะแต่วิทย์พอได้อยู่เท่าที่ฟังมาจากรุ่นพี่เห็นเขาบอกเรียนยากเราก็กลัวว่าเราไม่ค่อยมีเก่งคณิตจะเรียนได้ไหม ..

แล้วอีกอย่างรร.เรามีเกณฑ์​ที่จะเข้าห้องวิทย์-คณิตค่อนข้างสูงเลยค่ะมีเกณฑ์​ว่า
    คณิตเกรดเฉลี่ยไม่ต่ำกว่า 3.00
    วิทย์เกรดเฉลี่ยไม่ต่ำกว่า 3.00
     เกรดเฉลี่ยรวม 5 เทอม ( ตั้งแต่ม.1 ถึง ม.3 เทอม 1 )​ไม่ต่ำกว่า 3.00

เกรดเราตอนนี้มันครึ่งๆที่จะเข้าได้ด้วยเราก็ไม่มั่นใจที่จะเจ้าได้ค่ะ t t t t

แสดงความคิดเห็น