กรณี ทำที่นอนหล่นใส่น้องนักเรียนที่ขับรถสวนมาแล้วที่นอนปลิวไปโดนที่หน้าผากน้อง จนสลบ น้องขับขี่มอไชค คะ

กระทู้คำถาม
คือเรากับแฟนจะเอาที่นอนไปให้ ยายทวดที่ป่วยติดเตียงคะ แต่มันที่นอนขนาด6ฟุตใส่ท้ายรถปิ้กอั้พ อีซูซุ แล้วมัดไม่ดีคะระหว่างทางที่นอนเกิดปลิวไปโดนหน้าผากน้องที่ขับมอไชค์ สวนเลนมาคะ น้องสลบไปพักนึงคะประมาณ 1นาที นะคะ มีคนเห็นเล่าให้ฟังคะ จากนั้นก้อเรียกกู้ภัยพาน้องไปโรงบาลคะ เราออกค่าใช้จ่ายให้นะคะเบื้อต้นเป็นเงิน2241บาทคะ แล้ว ทำการย้ายโรงบาลคะ เข้ารักษาที่ตัวจังหวัดเพราะต้องแสกนสมองของน้องด้วยคะ น้องแสกนสั้นดั้งหักแตก แต่ไม่เสียรูปแพทย์จึงไม่ทำการผ่าตัดคะ แล้วให้น้องนอนรักษาตัวที่โรงบาล4วันคะจึงทำเรื่ิองออกจากโรงพยาบาลคะแล้วหมอให้รอดูอาการ30วันคะ รัหว่างรอดูอาการน้องก้อไม่ได้ไปโรงพยาบาลอีกเลยคะเหตุเกิดวันที่2/12/65นะคะ ไปลงบันทึกวันที่5/12/65คะเราจ่ายค่ามนุษยสัมพรรณไป6000บาทคะ แล้ววันที่29/12/65เป็นวันนัดเจรจา มีเราไป พรบ ประกันไปหมดคะ แม่น้องเรียกค่าสินใหม1แสนบาท แล้วให้ประกันซ่อมรถมอไซค์น้ิงจนใช้งานได้ปกติคะจากนั้นร้อยเวรเรียกเราคุยกับแม่ของน้องแม่ของน้องเรียกค่าทำขวัญ3หมื่นคะ ทางเราก้อขอแม่ได้ที่8พันบาทคะทางเราจะโอนเงินเข้า บช น้องคะ ตอนนี้ยังไม่จบนะคะเพราะต้องรอดูว่า พรบจะจ่ายค่าสินไหมให้น้องเท่าไหร่คะ อยากทุกคนว่ากรณีแบบนี้ ร้อยเวรจะส่งฟ้องศาลใหมคะ เพราะร้อยเวร เจอหน้ากัอขู่ฟ้องตลอดคะ(เราให(เราจ่ายรอบนอกอีก4พันนะคะ)  ขอบคุณคะ รอฟังคำตอบจากหลายๆฝายนะคะ แล้วถ้าฟ้องละคะ ทางน้องผู้บาดเจ็บจะคุ้มกับที่ฟ้องใหม่คะ อ้อคนขับไม่เมานะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่