คู่กรณีไม่เอาความ ทำไมยังต้องเสียเงินให้ทางประกันกรุงเทพ

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันก่อนผมขับมอไซค์ไปทำงานแล้วเกิดอุบัติเหตุชนสเกริ์ตหลังรถเก๋งคู่กรณี แต่ทางคู่กรณีเค้าเห็นใจเลยไม่เอาความเพราะที่บ้านเค้าเปิดอู่ แต่พอประกันมาเค้าแจ้งผมว่าในส่วนค่าเสียหายถ้ารถคู่กรณีซ่อมเสร็จ ทางประกันจะโทรแจ้งเรื่องค่าใช้จ่ายว่าจะทยอยผ่อนกี่เดือนๆละเท่าไหร่ประมาณนี้
#คำถามคือคู่กรณีไม่เอาเรื่อง แล้วเรายังต้องจ่ายให้ทางประกันไหมครับ พอดีไม่มีข้อมูลเรื่องนี้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่