แอร์ตัดนาน ไฟแสดงการทำงานยังติด

แอร์ mitsubishi mr slim econo MS-SGG13VC -T1
อาการ คอมพ์ตัดนาน ( คอมพ์หยุด พัดลมหยุด)
แต่ไฟแสดงการทำงานยังติด 2 ดวง 
ทดลองตั้งอุณหภูมิ 25 c พอคอมพ์ตัดจะนานจนรู้สึกร้อน
ลองลดอุณหภูมิลง 23 c ก็ดีขึ้นแต่ก็รู้สึกว่าไม่ปกติ
ตามช่างก็ยังไม่ค่อยว่าง 

ค้นหา google ดูสาเหตุอาจจะมาจากเซ็นเซอร์น้ำแข็งจะเสีย
แต่อาการที่ไม่เหมือนอีกอย่างคือไฟแสดงทำงานยังติด 2 ดวง

จึงขอคำแนะนำครับว่าอาการเสียแบบนี้
น่าจะมีสาเหตุจากอะไรครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่