ยังไม่ได้รับค่าตั๋วเครื่องบินคืนจากโครงการเราเที่ยวด้วยกัน ใครพอแนะนำวิธีการหรือช่องทางติดต่อได้บ้างคะ

สวัสดีค่ะ วันนี้ 17 มกราคม 2566 ยังไม่ได้รับค่าตั๋วเครื่องบินคืนจากโครงการเราเที่ยวด้วยกันค่ะ
ลงทะเบียนไปเมื่อวันที่ 31 ตุลาคม 2565 เวลาประมาณ 20.40 น. ทางเว็บไซต์ airline.เราเที่ยวด้วยกัน
ตอนลงทะเบียนเลือกที่พักแห่งนึงในเชียงใหม่ (เข้าพัก 1 คืน 23 ตค – 30 ต ค65 ) พร้อมกรอก Booking No. ของสายการบินเสร็จเรียบร้อย
ระบบขึ้นว่าลงทะเบียนสำเร็จ จึงรีเช็คอีกครั้งโดยการกดส่งข้อมูลอีกรอบ ระบบขึ้นว่าส่งข้อมูลแล้วไม่สามารถส่งได้อีก

วันที่ 28 พฤศจิกายน 2565 เข้าไปเช็คสถานะการคืนเงินแต่ไม่มีข้อมูลในระบบ
จึงตรวจสอบกับเพื่อนที่เดินทางด้วยกัน พบว่าของเพื่อนขึ้นสถานะว่า “คำขอเงินสนับสนุนค่าตั๋วเครื่องบิน
ของท่านได้รับการตรวจสอบเป็นที่เรียบร้อยแล้ว เงินสนับสนุนจะถูกโอนเข้า G-wallet ของท่าน ภายในเดือนถัดไปหลังจากการลงทะเบียนบนเว็บไซต์...”
ทั้งที่ลงทะเบียนลงในเวลาไล่เรี่ยกัน และเห็นหน้าจอว่าลงทะเบียนสำเร็จเหมือนกัน (เมื่อเดือนธันวาคม 2565 เพื่อนได้รับเงินเรียบร้อยแล้ว)

จากนั้น (วันเดียวกับที่เช็คในระบบ 28 พย 65) ได้โทรสอบถามทางกรุงไทย และ ททท แล้ว เจ้าหน้าที่แจ้งว่าในระบบไม่แสดงการลงทะเบียน
จึงได้ขอให้เจ้าหน้าที่ช่วยตรวจสอบระบบ คาดว่าระบบน่าจะมีปัญหาตอนรับข้อมูล โดยเจ้าหน้าที่ของ 1672 ททท 
แจ้งว่าให้ส่งข้อมูลและเอกสาร ไปที่อีเมลล์ ttogetherfeedback3@gmail.com ซึ่งได้ดำเนินการส่งอีเมล์เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่มีการตอบกลับทางอีเมล์
หรือติดต่อกลับทางเบอร์ที่ให้ไว้แต่อย่างใด และจากการโทรติดตาม 4-5 ครั้ง ที่เบอร์ 1672 ก็ไม่มีความคืบหน้าใด ๆ เช่นกัน ทุกครั้งเจ้าหน้าที่จะแจ้งว่า 
จะให้ผู้รับผิดชอบติดต่อกลับโดยด่วน แต่ไม่มีการติดต่อกลับแต่อย่างใด ครั้งล่าสุด เจ้าหน้าที่ 1672 ให้ส่งเรื่องร้องเรียนไปที่ “ร้องเรียนเกี่ยวกับ ททท.”
ทางเว็บไซต์ https://complaint-center.tourismthailand.org/ ซึ่งดำเนินการส่งเรื่องไป จำนวน 2 ครั้ง คือ 
ครั้งที่ 1  วันที่ 22 ธันวาคม 2565  เลขที่รับเรื่องร้องเรียน 1023/2565
ครั้งที่ 2  วันที่ 4 มกราคม 2566  เลขที่รับเรื่องร้องเรียน 011/2566

ปัจจุบัน (วันที่ 17 มกราคม 2566) ระบบขึ้นข้อมูลว่ายังไม่มีความคืบหน้าในการดำเนินการเรื่องร้องเรียน
และยังไม่มีการติดต่อกลับใด ๆ จากเจ้าหน้าที่ค่ะ)

รบกวนผู้รู้หรือเพื่อน ๆ ท่านใด พอมีวิธีการหรือช่องทางแนะนำ รบกวนด้วยนะคะ พยายามทำทุกทางแล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่