ไทยเล่นแผน 5-3-2 / 3-5-2 ได้ดีเลยนะครับเนี่ย

กองหลังดูแน่นขึ้นเยอะเลย เวลาเปิดเกมรุก แบ็ค 2ฝั่งก็ทำได้ค่อนข้างดี

เสียดายตรงน้อง ศศลักษณ์นะครับ ตัดเกม รับมือเกมรับได้ดีแล้ว
แต่เวลาเกมรุก (ซึ่งมีจังหวะได้ขึ้นไปทำเกมรุกบ่อยมาก)
แต่สุดท้ายมักจะเสียง่ายๆ กระท่อนกระแท่นตลอดเลย
ไม่ค่อยชัวร์เหมือนธีราทรที่ทำได้ดีทั้งรุกและรับ  

ถ้าแบ็คขวาซ้าย มีตัวเลือกที่กลมกล่อมมากขึ้น ไทยน่าจะเล่นระบบ 5-3-2 / 3-5-2  ได้ดีขึ้นนะครับ
อีกจุดหนึ่งที่ชอบคือ การสลับตำแหน่งและสลับแผน เป็น 4-4-2 และแผนอื่นๆบ้าง ตามความเหมาะสม 
ทีมชาติไทยถ้าสู้เรื่องรูปร่าง ไม่ได้ก็คงต้องสู้ด้วยทักษะและสมองแบบนี้ล่ะครับ

สู้ๆนะครับน้องๆทุกคน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่