แฟนที่อยู่กินด้วยกันมา 17 ปี ชอบไปเที่ยวอาบอบนวด

สวัสดีค่ะ คือ แฟนที่รักมาก และเป็นทุกอย่างของชีวิตเรา และอยู่กินด้วยกันมา 17 ปี เค้าชอบไปเที่ยวอาบอบนวดอ่ะค่ะ แล้วก็ชอบแต่หมกมุ่นเรื่องอะไรแบบนี้ เพื่อนๆ เค้าก็เป็นแบบนี้กัน จนมันเหมือนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว แล้วเราเองคือคนที่ไม่ปกติ เรามืดไปหมดทุกด้านเลยค่ะ ทั้งตัวเราเองก็ทำใจมีอะไรกับแฟนต่อไปไม่ได้ด้วย มันโสโครกมากๆ อ่ะค่ะ แต่เราไม่อยากให้ครอบครัวพัง และต้องเสียเค้าไป เราควรทำยังไงดีค่ะ

ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ คือเราอยู่ต่างประเทศค่ะ แล้วแฟนเราก็ชอบกลับไทยทุกปี ปีละครั้ง กลับแบบว่า คนเดียว แบบไม่มีเราไปด้วย เพราะเราติดเรื่องวีซ่าค่ะ เค้าไปทุกครั้งก็จะไปมั่วซั่วแต่กับเรื่องอโคจรตลอด ทั้งเที่ยว ผู้หญิง ยา แบบใช้ชีวิตสุดโต่งไม่กลับบ้าน แต่พอเค้ากลับมาที่อเมริกา เค้าก็ทำงาน กลับบ้านทุกวัน จะมีไปกินเหล้า ปาร์ตี้ หลังเลิกงาน แต่ก็กลับบ้านทุกครั้งค่ะ บอกตามตรง ว่าไม่มีอะไรที่เราชอบเลยค่ะ ทรมานไปหมด แต่เรารักเค้ามาก มันอยู่กันมาตั้งแต่เด็กๆ จนตอนนี้ก็ 40 กว่ากันแล้ว เรามืด ดัน ไปหมด ไม่รู้จะทำยังไงดีเลยค่ะ อยากได้คำแนะนำค่ะ อย่าด่าเรานะคะ เอาจริงๆ ก็รู้ตัวว่าโง่ ยอมเอง ก็ต้องเจ็บเอง แต่มันคือความรู้สึกลึกๆ จริงๆ ที่ไม่ได้เอาใจใคร ไม่ได้โกหกตัวเอง คือ เราอยู่ไม่ได้ ถ้าไม่มีเค้าค่ะ ใจแตกสลายไปหมดแล้วค่ะตอนนี้ ทำได้แต่ร้องไห้ คิดมาก วนไปวนมา จะทำอะไรก็ไม่มีความสุข ออกจากทุกข์นี้ไม่ได้เลยค่ะ ช่วยด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่