ความทุกข์​ของคนเป็นโรคซึมเศร้า

เราชื่อแจงค่ะเรื่องของเราก็ตามหัวข้อนั่นแหละค่ะแจงเป็นโรคซึมเศร้าหลายปีแล้วสาเหตุที่เป็นก็เพราะสามีเคยเจ้าชู้แล้วเลิกกันตอนที่แจงท้องอ่อนๆหลังจากนั้นแจงก็เป็นโดยที่ไม่รู้ตัวค่ะพึ่งมาทราบเมื่อ3ปีก่อนว่าตัวเองเป็นก็ตอนมีคนรอบข้างถามว่าเราเป็นไบโพล่ารึป่าวแจงถึงไปตรวจและได้มารู้ว่าเป็นซึมเศร้า​ เข้าเรื่องดีกว่าค่ะเรื่องที่จะมาระบายวันนี้คือความอึดอัดใจของแจงค่ะสามีแจงเคยเจ้าชู้และเลิกกันไปหลายปีแล้ววันนึงก็กลับมาดีกันค่ะสามีกลับมาครั้งนี้คือดีมากไม่มีเรื่องผู้หญิง​แจงกับสามีก็กลับมาอยู่ด้วยกันเหมือนครอบครัวอื่นๆทั่วๆไป​ แต่มีอย่างนึงที่เป็นปัญหาใหญ่ที่เรามักจะทะเลาะกันบ่อยๆค่ะคือระหว่างที้ลิกกันไปหลายปีเค้าก็ไปมีความสัมพันธ์​กับหญิงอื่นแล้วผู้หญิงคนนั้นปล่อยให้ท้องทุกวันนี้เค้าก็ยังต้องรับผิดชอบอยู่โดยการส่งเงินให้​ (ลืมบอกไปว่าแจงกับผู้หญิงคนนี้ไม่ถูกกันค่ะเคยจะตีกันอยู่หลายรอบก่อนที่แจงจะท้องและแยกทางกับสามี​)​ นางจะชอบส่งรูปมาแล้วถ้าสามีแจงตอบนางก็จะแคปไปโพสในเฟชบ็ค​ เหมือนจะทำให้แจงคิดมากและทะเลาะกับสามี​ ซึ่งมันก็ได้ผลค่ะแจงกับสามีทะเลาะกันตลอดแม้สามีจะบอกว่าเค้าแค่ตอบตามมารยาท​เท่านั้น​เพราะเค้าต้องรับผิดชอบเด็กที่ไม่รู้เรื่อง​ แต่เค้าไม่ได้รักหรืออยากกลับไปอยู่กับผู้หญิงคนนั้น​

1.  แจงควรทำยังไงดีคะให้เลิกคิดมากทุกวันนี้แจงกินยาวันละเกือบ10เม็ด​ 

2. แจงควรจัดการกับผู้หญิงคนนั้นยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่