จะไปเที่ยวที่ จ.แพร่ เสาร์-อาทิตย์นี้ พอมีวัดสวยๆนะแนะนำมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
เสาร์-อาทิตย์ ที่จะถึงนี้ ผมกับแฟนมีแพลนจะไปเที่ยวที่ จ.แพร่ ครับ บวกกับช่วงนี้ใกล้จะเรียนจบแล้วมีแต่อะไรเครียดๆ เลยคิดไว้ว่าอยากจะไปทำบุญ ไหว้พระ 9 วัด  และกะว่าจะหาบูชาวัตถุมงคลเช่น ตะกรุดคาดเอว พระเครื่องหรือด้ายมัดข้อมือด้วยครับ พี่ๆพอมีวัดอะไรสวยๆหรือวัดที่คนต่างจังหวัดนิยมไปให้พระคุณเจ้าผูกข้อมือให้เป็นสิริมงคลแนะนำบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น