แพ้อาหารทะเล แล้วไปเรียนคณะการประมงได้มั้ย?

ตามหัวกระทู้เลยค่ะ เราเป็นเด็กที่กำลังศึกษาเกี่ยวกับที่เรียนต่อ 

เราสนใจคณะประมงอยู่พอสมควรเลยค่ะ เลยคิดว่าอยากจะเข้าคณะประมง  อยากจะถามพี่ๆที่มีประสบการณ์การเรียนคณะนี้อะค่ะ ว่าถ้าแพ้อาหารทะเลนี่เป็นผลต่อการเรียนด้วยมั้ยคะ เวลาออกนอกสถานที่อะค่ะ เคยคุยกับเพื่อนเรื่องนี้แล้วเขาบอกว่า มันจำเป็นต้องกินอาหารทะเลถ้าไปในสถานที่ข้างนอก

หรือมีข้อมูลเพิ่มเติมนอกเหนือจากนี้ก็ฝากพี่มาแชร์ให้ฟังหน่อยนะคะ 

ขอบคุณพี่ๆมากเลยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เราเรียนคณะประมง มก โดยส่วนตัวว่าได้ค่ะ(ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่เพราะยังไม่เคยออกไปนอกสถานที่เลยตอนปี1ก็เป็นช่วงโควิด) ถ้ามีต้องกินจริงๆเวลาออกไปนอกสถานที่ เราน่าจะสามารถแจ้งกับทางอาจารย์ได้ค่ะ หรืออาจจะเฉพาะบางสาขาค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่