งานกาชาด อุตรดิตถ์ คนเที่ยวเยอะ....หลายจังหวัด คงปลดปล่อยหลัง Covid นั่งเพลินๆ หน้า รร.สีหราช 🤤😋✌

ผมมาธุระที่จังหวัดอุตรดิตถ์ มาจาก ไปวัดหลวงขุนวินและไปชมดอกซากุระ ที่ ศูนย์อนุรักษ์พันธุ์กล้วยไม้รองเท้านารี มาถึงก็ค่ำๆ ขับมาผ่านหน้าศาลากลางเดิม มีแสงสีเชิญชวน เลยต้องไปหาที่จอดรถ ได้ที่จอดรถหลังอนุสาวรีย์พระยาพิชัยดาบหัก 

จอดรถเสร็จก็เดินมาสักการะท่านพระยาพิชัยดาบหัก   ผมเคยได้ลาภก้อนใหญ่ๆ จากท่านมาแล้วเมื่อสักสองปีก่อน มาเดินการกุศล 😃😄
สาธุๆๆๆ 

ในงานก็คนเยอะครับ สถานการณ์ Covid ทำให้ห่างหายไปนาน แต่ผมก็พึ่งไปเดินในงานกาชาดเชียงใหม่มาเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ก็คล้ายๆ กันครับ 
เดินเข้ามาในงาน ก็เจอมูลนิธิ เลยแวะทำบุญข้าวาร ผ้าห่อศพและโลงศพ  แบ่งบุญทุกท่านนะครับ 

เดินเพลินๆ ครับ อากาศสบายๆ แต่ไม่หนาวเท่าไหร่ 

มีบ้านผีสิงด้วยอะ ไม่ได้เที่ยวแบบนี้นานเลย แต่จำได้ว่า สมัยก่อน มีแสดง " เมียงู " ด้วยนะ 😃😄

มีข้อห้ามด้วย ผีกลัวเจ็บ 😄😁  

เดินเพลินเลย กว่าจะถึงโรงแรม ดึกเลยครับ 
ผมมาพักที่ โรงแรมสีหราช ดีว่าจองมาก่อน ห้องเต็ม 

อีกวันหนึ่ง ย้ายมาพักที่ โรงแรมฟรายเดย์ ฝั่งตรงข้าม พรรคพวกจองให้ ก็เต็ม แต่เขาอัพให้เป็นห้องใหญ่ขึ้น 

ค่ำนี้ พรคพวกก็พามากินน้ำลำไย ที่หร้าโรงแรมสีหราช 
          เมนูอร่อยเลย คือ ยำมะม่วง-เสาวรส อร่อยมากๆๆๆๆๆๆ  ไม่ไหวๆๆ ไม่คุ้นน้ำลำไย ไปพักดีกว่า......

น้ำลำไย 

ปิ้งย่างมาหล่า 

ยำมะม่วง-เสาวรส เมนูนี้อร่อยมากๆๆๆ ชอบๆๆๆ  🤤😋✌
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่