เกิดอะไรขึ้นกับโยโย่แลนด์ซีคอนบางแค แล้วทำไมถึงเปลี่ยนปรับปรุงเป็นเมกาฮาร์เบอร์แลนด์แทน?

กระทู้คำถาม
ผมไปโยโย่แลนด์ซีคอนบางแคครั้งแรกเมื่อประมาณปี 2555 เป็นต้นมา เพื่อชมการแสดงจากทีมงานโยโย่แลนด์โชว์ แล้วต่อจากนั้นผมก็ไปสาขาซีคอนศรีนครินทร์ตั้งแต่ช่วงปี 2556-2557 หลังจากนั้นผมก็กลับมาชมการแสดงจากทีมงานโยโย่แลนด์โชว์ที่โยโย่แลนด์ซีคอนบางแคอีกครั้งประมาณปลายปี 2557 เรื่อยมาจนกระทั่งถึงวันที่ 30 กันยายน 2562 กระผมก็ทราบข่าวจากบนป้ายของห้างซีคอนบางแคว่าโยโย่แลนด์สาขาซีคอนบางแคจะปิดปรับปรุง ผมก็ไม่ได้เอะใจเท่าไหร่ แต่ไม่คิดเลยว่าพอมาปี 2563 ผมก็ทราบข่าวจากทางเว็บบนอินเตอร์เน็ตว่า โยโย่แลนด์ซีคอนบางแคตอนนี้ถูกเปลี่ยนเป็นเมกา ฮาร์เบอร์แลนด์ ซีคอนบางแค เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน 2563 ในบริเวณ ชั้น 4 ศูนย์การค้าซีคอน บางแค แทนโยโย่แลนด์ที่ปิดปรับปรุงนับแต่บัดนั้น ซึ่งผมก็ไม่ทราบแน่ชัดว่าการที่โยโย่แลนด์ซีคอนบางแคถึงปิดปรับปรุงตั้งแต่สิ้นเดือนกันยายน 2562 แล้วเปลี่ยนเป็นเมกา ฮาร์เบอร์แลนด์ ซีคอนบางแค นับแต่ปี 2563 ในบริเวณ ชั้น 4 ศูนย์การค้าซีคอน บางแคแทนโยโย่แลนด์ซีคอนบางแคนั้น เกิดจากสาเหตุใด ?
ถ้าใครพอทราบสาเหตุดังกล่าวได้ ช่วยตอบกระทู้ให้ผมทีด้วยนะครับ

และนี่คือภาพชั้น 4 จากที่เคยเป็นโยโย่แลนด์ซึ่งตอนนี้กลายเป็นเมกา ฮาร์เบอร์แลนด์ ซีคอนบางแคในปัจจุบันนี้ครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่