เครียดมากๆๆๆๆๆ จ้างคนที่เทศบาลเขียนแบบบ้านไปแล้ว เสร็จแล้ว แต่สงสัยว่า อะไรแบบนี้สามารถเปลี่ยนแปลงได้ไหมครับ

บ้านกว้าง 12 เมตร  ลึก 10 เมตร  ระเบียง 2 เมตร  รวม 122 ตารางเมตร

คือความกว้าง-ยาว  ไม่เปลี่ยนแน่นอน  แต่พี่คนเขียนแบบถามว่ากี่ห้องนอน กี่ห้องน้ำ เราตอบไปว่า  2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ  แต่วันนี้พ่อบอกว่าช่องว่างๆจะกั้นผนังเพิ่มเป็นอีกห้อง  และห้องน้ำจะเอา 3 ห้อง ในพื้นที่เท่าเดิม (ที่ว่างเหลือเยอะจริงๆกั้นได้ 5 ห้องอะ)

อยากทราบว่ามันทำได้ไหมครับ คือกลัวว่าข้างในเราจะวางอะไรไม่ตรงกับแบบ  เช่นบอกว่า 2 ห้องนอน เขามาดูเกิดเป็น 3 ห้องนอน  บอก 2 ห้องน้ำกลายเป็น 3    กลัวจะโดนปรับติดคุกอะไรแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่