ปลั๊กแบบนี้ต่อยังไงคะ

ตามรูป ด้านหลังจะมีรูให้ต่อไฟ อยู่ 3 คู่ แต่เวลาช่างมาค่อ คือต่อแค่ 2 รู ตามสายไฟที่ปลอกออกมามี 2 เส้น

เลยทำให้สงสัยว่า แล้วรูๆที่เหลือ เอาไว้ต่อแบบไหนได้อีกบ้างคะ

ส่วนตัวเราว่าช่างก็ไม่ได้ต่อผิด เพราะใช้งานได้ปกติ (หรือจริงๆแช้วช่างต่อผิด อันนี้ไม่ทราบจริงๆ รบกวนขอความรู้ด้วยค่ะ)

และคิดว่า รูๆมีโรงงานผลิตมานั้น คงต้องไว้ใช้ทำอะไรแน่ๆ

รวมถึงปลั๊กอื่นๆ  เช่น ปลั๊กเสียบสามขา 2 ช่องเสียบ ด้วยค่ะ มีตั้งหลายรู แต่ใช้แค่ 2

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่