อายุ 24 เงินเดือน 25K อยากกู้ซื้อคอนโดปล่อยเช่า

สวัสดีค่ะ มีเรื่องอยากมาสอบถามและปรึกษาผู้มีความรู้ ปัจจุบันอายุ 24 ปี ฐานเงินเดือน 25K อาศัยอยู่กับครอบครัว และบ้านก็ใกล้ออฟฟิศมาก นั่งแกรป 10 นาทีถึง(ซึ่งปกติคนที่บ้านจะไปรับไปส่งเพราะเป็นทางผ่าน) ไม่มีภาระ มีแค่ค่าแชร์และค่าบัตรเครดิต เดือนละประมาณ 10K แต่บัตรเครดิตเหลืออีกแค่เดือนเดียวก็จ่ายหมดแล้ว จ่ายตรงเป๊ะ เครดิตบูโรคงไม่หลุดไปจากเกรด A มีความคิดที่อยากจะกู้ซื้อคอนโดเพื่อปล่อยเช่า ในอนาคตก็เอาไว้ให้ตัวเองนั่นแหละค่ะ เลยอยากมาสอบถามและปรึกษาผู้มีความรู้ว่าควรเริ่มศึกษาข้อมูลจากอะไรดี? มีหนังสือแนะนำไหม? มีประสบการณ์จะเล่าหรือไม่? และเห็นตามเพจที่เป็นนายหน้าซื้อคอนโดปล่อยเช่านี่คือยังไงหรอคะ เรากู้ต่อจากเค้าหรอ  รบกวนผู้มีความรู้หน่อยนะคะ อยู่ในช่วงเก็บข้อมูลค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่