สนใจอยากศึกษาต่อทันตะจุฬา ถ้าเกรดเฉลี่ย GPAX ไม่ถึง 3.75 จะทำยังไงดีคะ

ก็คือว่าตอนนี้เรากำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น ม.4 เทอม 2 ค่ะ แต่คะแนนเทอมแรกของเรา ไม่ถึง 3.75+ ก็คือว่าพอดีเราสนใจอยากจะเข้าศึกษาต่อคณะทันตะม.จุฬาค่ะ แต่เกณฑ์เกรด ม.ปลาย ของ ม.4 เทอมแรกไม่ถึงกำหนดที่เราไปศึกษามาควรทำยังไงดีคะ หรือเขาจะมีให้สอบแล้วให้คะแนนเยอะ ตอนสอบเข้าหรือเปล่าคะ เรากังวลเรื่องนี้มากเลยค่ะ แล้วเราอยากจะรู้ว่าเขาจะเอาเกณฑ์เกรดของม.ปลายทั้ง 6 เทอมเลยใช่ไหมคะ
อยากศึกษาไว้เป็นแนวทางและความรู้ค่ะ
แล้วเราก็เล็งทันตะม.มหิดลเผื่อๆไว้แล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่