ไก่ไข่ ไข่ไก่ แพงเว่อร์เพราะอะไรค่ะ?

อันนี้เราถามเฉพาะไก่ไข่ และไข่ไก่น่ะค่ะ
ตอนนี้ทำไมราคาแพงเว่อร์มาก เหมือนปั่นราคากันเลย
ไก่ไข่สาวพร้อมออกไข่ เคยซื้อตัว 150-160 บาท ตอนนี้ 200-220 บาท
ลูกไก่ไข่เพศเมีย เคยซื้อตัวล่ะ 20-28 บาท ตอนนี้ 49-55 บาท
แพงเพราะอะไรหรอค่ะ
อาหารสำเร็จรูป ราคาขึ้นตามราคาขายไก่ คือราคาไก่ขึ้นแบบไม่ทราบเพราะอะไร ราคาอาหารก็เลยขึ้นตามไป
ส่วนลูกไก่ไข่เพศเมีย การฝักก็รูปแบบเดิมๆ ใช้วิธีการฝักแบบเดิม ไม่ได้พิเศษอะไรกว่าแต่ก่อน
จะว่าไก่สาวพร้อมไข่ หรือ ลูกไก่ไข่เพศเมีย ขาดตลาดก็ไม่ใช่ค่ะ เพราะยังเห็นหาคนซื้อกันเยอะแยะ
ตอนนี้เหมือนตลาดไก่เนื้อ ไก่ไข่ ไข่ไก่ โดนปั่นราคาแพงเว่อร์มากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่