ทำไงให้เรากล้าที่จะเข้าไปชวนคุย

เรากับคนที่เราแอบชอบเริ่มคุยกันมาได้เดือนนี้เข้าเดือนที่7เเต่ไม่เคยอยู่ด้วยกันแบบคู่อื่นที่เขานั่งด้วยกันหรือไปเที่ยวพวกนี้คู่เราไม่มีเลยเพราะความไม่กล้าของเราเเล้วก็เขาทำมากสุดก็เเค่โบกมือให้กันเราเคยไปเที่ยวด้วยกันนะเเต่คุยกันเเค่ไม่กี่ประโยคเองค่ะนอกจากนั้นเเค่นั่งด้วยกันคือเราเป็นคนที่ไม่กล้าเข้าหาเขาเราควรทำยังไงถึงจะกล้าถึงกล้าเเต่พอมาคุยกันจริงๆหัวเราโล่งไปหมดเลยค่ะคิดคำชวนคุยต่อไม่ได้เเต่พอออกมาจากตรงนั้นคำชวนคุยมีผุดขึ้นมาเรื่อยๆ เราควรเริ่มยังไงดีคะถึงจะกล้าชวนคุยได้ยาวๆกล้าที่จะเข้าไปหาเขา หรือทำยังไงก็ได้ค่ะที่ทำให้เราเเล้วก็เขาไม่เกร็งใส่กันกล้าที่จะเดินเข้าไปคุย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่