แฟนโดนเพื่อนด่าเพราะยังคบกับเราอยู่

สวัสดีครับผม คือผมอยากจะปรึกษาว่า แฟนของผมเวลาไปที่ร.รจะโดนเพื่อนด่าว่า โง่คบกับคนแบบนั้นได้ไงวะทำเสียใจตั้งหลายรอบเป็นกูๆเลิกคบ แฟนผมอยู่ห้องเดียวกันกับผมนะครับ คือเมื่อก่อนผมทะเลาะกับแฟนบ่อยมากทุกครั้งที่จะทะเลาะกันผมจะเป็นคนหงุดหงิดตลอดละชอบด่าแฟนผมแรง มันห้ามตัวเองไม่อยู่น่ะครับ ส่วนใหญ่จะทะเลาะกันแต่เรื่องๆเดิมๆแฟนผมเขาก็คงจะเบื่อเหมือนกันแต่ที่ทนเพราะยังรักผมล้วนๆแต่ทุกครั้งที่ทะเลาะกัน เขาจะยอมง้แผมตลอด ละพอผมใจเย็น ผมก็จะไปขอโทษเขาทุกครั้ง ละบอกจะปรับปรุงตัวแต่ก็ไม่เคยปรับได้สักทีผมรู้ว่าผมมันไม่ได้เรื่องทำไรเพื่อแฟนผมไม่ได้สักอย่าง แฟนโดนด่าผมยังช่วยไรไม่ได้เลย วันนี้แฟนผมก็โดนเพื่อนในห้องร่วมชั้นกันนี้แหละครับด่า ว่า เออเมื่อก่อนอะที่พวกทะเลาะกัน เขาไม่รักก็ยังจะตื้อ
เขาไม่รักก็ยังจะตื้ออยู่อะโง่ ตอนนั้นเพื่อนแฟนผมเขาอยู่บนห้องนะครับตอนนั้นแฟนผมก็อยู่ ผมก็อยู่แต่ผมไม่ได้ยิน แฟนผมมาเล่าให้ฟังอีกที ผมรู้สึดแย่มากที่เป็นเซฟโซนให้แฟนผมไม่ได้ ผมควรปล่อยเขาไปเจอคนที่ดีกว่าดีไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่