ฟังเพลงในรถเพราะๆ อยุ่ๆ เสียงทึบ อู้อี้ เหมือนเสียงดร๊อปลง ครับ

กระทู้คำถาม
ในรถมีลำโพงแยกชิ้นต่อกับพาวเวอร์ 2CH ครับ ที่ผ่านมาฟังปกติมาตลอด แต่เช้าวันนี้อยู่ๆ เสียงมันดร๊อป เหมือนทึบๆ อู้อี้ๆ มาไม่เต็ม เสียงไม่เพราะ ไม่ใสเหมือนเดิม ปัญหานี้เบื้องต้นน่าจะเกิดจากตรงไหน มีวิธีเช๊คมั้ยครับ ลองปรับเฟสลำโพงที่ตัววิทยุ ซ้าย ขวา หน้า หลัง คู่หน้าที่ต่อพาวเวอร์เหมือนเสียงอยู่ไกลๆ ส่วนคู่หลังต่อกับวิทยุครับ อาการแบบนี้เกี่ยวกับสายสัญญาณ หรือ ตัวลำโพงเสีย มั้ยครับ ท่านไหนพอจะมีคำแนะนำในการเช๊คขั้นต้นให้ได้บ้าง กลัวไปร้านเดี๋ยวหัวแตก ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่