เจ้าของร้านเพชร ปล่อยโฮ! ขอช่อง 7 อย่าปลด “บิ๊กเอ็ม” ลั่นชั่วเอง เลวเอง น้องไม่ได้ทำอะไรผิด

เจ้าของร้านเพชร ปล่อยโฮ! ขอช่อง 7 อย่าปลด “บิ๊กเอ็ม” ลั่นชั่วเอง เลวเอง น้องไม่ได้ทำอะไรผิด

หลังจากที่ช่อง 7 ออกประกาศยุติสัญญา “บิ๊กเอ็ม กฤตฤทธิ์ บุตรพรม” มีผลตั้งแต่วันที่ 6 ม.ค. 66 เป็นต้นไป เซ็นปมรางวัลที่ 1 ทิพย์ ที่กลายเป็นข่าวฉาวสะเทือนถึงเรื่องการจัดฉาก แม้บิ๊กเอ็มจะออกมาชี้แจงว่าตนเป็นแค่เพียงแพะรับบาปเท่านั้น

ล่าสุดหลังจากที่ทราบเรื่องนี้ “เพชรพันปี” เจ้าของร้านเพชรชื่อดัง ที่เป็นคนแบ่งลอตเตอรี่ให้บิ๊กเอ็ม จนกลายเป็นประเด็นดรามา ได้อัดคลิปปล่อยโฮ พร้อมเผยว่า

“เมื่อสักครู่นะคะ เพื่อนโทร.มาบอกว่าบิ๊กเอ็มโดนปลดจากช่อง 7 (ร้องไห้โฮ) วอนผู้ใหญ่ช่อง (ร้องไห้) ให้โอกาสน้องด้วยได้ไหมคะ น้องไม่ได้ผิดอะไร น้องไม่ได้ทำอะไรผิดเลย น้องเป็นเด็กดี (ร้องไห้) คนที่ผิดคือหนูเอง หนูผิดเอง ทำไมต้องปลดน้อง น้องไม่ได้ทำอะไรผิด (ร้องไห้) บิ๊กเอ็ม พี่ขอโทษ (ร้องไห้) น้องไม่ได้ทำอะไรผิด ทำไมต้องปลดน้องด้วย (ร้องไห้)”

พร้อมแคปชั่นที่ระบุว่า “กราบขอร้องผู้ใหญ่ ทางช่อง 7 น้องบิ๊กเอ็มเป็นเด็กดี ไม่ได้ทำอะไรผิดค่ะ หนูชั่ว หนูเลวเอง วอนให้โอกาสน้องได้ไหมคะ ได้โปรดค่ะ”

ข่าวจาก : MGR Online
https://mgronline.com/entertainment/detail/9660000001716
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่