เลือกประกันรถผิดชีวิตเปลี่ยน !!!

พอดีรถไปเกิดอุบัติเหตุมา ทำประกันภัยชั้น 1 เราก็แจ้งเครมปกติ เขาก็ส่งใบเครมออนไลน์มาให้ ไปเข้าศูนย์ๆ ก็แจ้งเรื่องให้ ผ่านไป 2-3 วัน ศูนย์แจ้งกลับมาว่ามีหลายการ 5 รายการประกันไม่อนุมัติ อ่าวเราก็ถามแล้วแบบนี้ทำไง เพราะชิ้นส่วนเหล่านี้มัน เสียหายมัน แตก ไม่อนุมัติให้ซ่อมเสร็จมันก็แตกเหมือนเดิมดิ ศูนย์ก็ตอบว่าใช่ เขาให้เราไปคุยกับประกันดู เราก็โทรไปครั้งแรก รอสายเจ้าหน้าที่ 1 ชั่วโมง 30 นาทีได้ ยอมมมใจจ ครั้งแรกที่รอแบบนี้ เซ็งมากๆ พอโทรติดมีเจ้าหน้าที่รับเราก็แจ้งเรื่องไปให้เขา อนุมัติให้หน่อย มันเสียหาย ซ่อมมาไอส่วนที่ไม่อนุมัติมันก็แตกเหมือนเดิม แจ้งเสร็จเขาบอกเดียวให้เจ้าหน้าที่โทรกลับมา แล้วก็ไม่มีใครโทรกลับมา รอไปหลายวันก็โทรตามแจ้งซ้ำ ก็คำพูดเดิมเดียวโทรกลับ สรุปโทรไป 3 รอบแล้วก็บอกรับเรื่องเดียวโทรกลับ รวมวันนี้ ก็ 4 รอบ ปวดใจมากๆ ตั้งแต่มีรถมาไม่เคยเจอแบบนี้ ทำปีนี้ปีเดียวพอขอออกห่าง บอก ญาติพี่น้องและพ้องเพื่อนให้บอกต่อไป. ถ้ายังเงียบก็คงต้องไปขอร้อง คปภ ให้ช่วยเหลือกันต่อไป นี้แค่อุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆนะ ถ้าใหญ่ๆจะขนาดไหน     (ค่าเสียหายราวๆ 2 หมื่นประกันอนุมัติ 5 พันบาท)  เพี้ยนสะอื้น

1.ประกันชั้น 1 ซ่อมห้างนะครับ เบี้ยไม่ได้ถูกนะ
2.เครมสดตอนเกิดเหตุแต่ เหมือน อุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆ เขาจะไม่ส่งเจ้าหน้าที่มา
3.วันนี้ 09/01/66 ก็ยังไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมา 
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่