การทำ Passport ถ้าจะศัลยกรรมควรทำก่อนหรือหลังทำ Passport ดีคะ

ไม่เคยทำ passport เลยค่ะ ไม่เคยไปเที่ยวต่างประเทศเลยค่ะ ว่าจะไปทำ passport เร็วๆนี้ บัตรประชาชนก็ไม่ค่อยตรงกับบัจจุบันมีส่วนเกี่ยวข้องไหมคะ เพราะว่า บัตรถ่ายมาตั้งแต่ ม.ปลายเลยค่ะ อีกอย่างเป็น LGBTQ+ ค่ะ ได้ยินมาว่ามีการมัดผมถ่ายรูป เลยกังวลว่ายังมีอยู่ไหมมัดผมค่ะ 
ส่วนเรื่องศัลยกรรมมีผลต่อประเทศไหนบ้างคะ บางประเทศเข้าได้ไหมคะ ตอนนี้ก็ยังไม่มีแผนจะศัลยกรรมค่ะ แต่ในอนาคตแน่นอนว่าจะทำค่ะ ถ้าทำแล้วต้องทำเล่มใหม่เสมอไปไหมคะกรณีทำมากกว่า 3-4 จุดค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่