คิดยังไงกับเหตุการณ์แบบนี้คะ

กระทู้คำถาม
คือเราเห็นคนข้างบ้านเอาแมวไปปล่อยค่ะเพราะแมวเขาเกิดมา5ตัวแล้วเขาก็เชื่อว่าแมว5หมา6เลี้ยงแล้วไม่ดีแล้วเราก็ว่าไม่กลัวบาปเหรอเขาบอกเราว่าไม่บาปเอาไปปล่อยดีกว่าฆ่ามันตั้งเยอะเราก็เลยบอกเขาว่าเอาไปปล่อยก็เหมือนฆ่ามันแล้ว แล้วเขาก็บอกเราว่าปล่อยดีกว่าฆ่าไม่บาป ควรจะเข้าใจความคิดนี้ยังไงดีคะส่วนตัวเราคิดว่าฆ่าน่าจะดีกว่าเพราะต่างประเทศเขาก็ทำกันแต่ถ้าเอาไปปล่อยมันก็เป็นภาระคนอื่นค่ะ ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่