อายุ 20 อยากออกรถมอเตอร์ไซค์ ไม่มีคนค้ำ

สวัสดีครับ คือผมเป็นนักศึกษา อยู่ปี2 อายุ 20 มีความคิดที่อยากจะออกรถมอเตอร์ไซค์ สักคันโดยที่ไม่อยากรบกวนเดือดร้อนกับทางบ้านอะครับ ตอนนี้ยังไม่มีงานประจำทำ ไม่มีสลิปเงินเดือน แต่ได้รายได้ค่ากินกับทางบ้านเดือนละประมาณ15000 กะว่าจะออกมอเตอร์ไซค์ ราคาไม่เกิน20000-30000  เหตุผลเพราะว่าหอกับมหาลัยอยู่ไกล เลยอยากมีรถเอาไว้ขับส่วนตัวไปเรียน เท่าที่คิดว่าอยากออกคือรุ่น msx หรือ Fino ประมาณนี้ครับ กะว่าจะออกแบบผ่อนนะครับ
ขอความคิดเห็นด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่