กระทู้สุดท้ายของผมในปี 65 : Inhale whistle ที่ต่ำที่สุดของผม (register M3)

กระทู้คำถาม
อัดไปหลายสิบ takes (ลบไปเยอะเหมือนกัน ที่เห็นนี่ยังแค่ส่วนน้อย)

พอเสียงมันล้า register มันจะเปลี่ยนเป็นแตกๆเลยครับ ซึ่งไม่ใช่ M3 (ผมถือว่าเป็นหนึ่งในการ crack ที่ง่ายที่สุดละ)

ยากมาก แอบหงุดหงิดด้วย สถิติเดิม A3 (แต่ไม่ได้โพสต์ใน Pantip ไม่ได้หมายถึงกระทู้ falsetto นะ) register M3 ไม่เอื้ออำนวยกับ octave 3 อยู่แล้ว (ยกเว้นคนที่ type ต่ำสุดๆ)

ทางที่ดี ไม่ควรดื่มน้ำหรือกินอะไรทั้งสิ้น ในระหว่างการฟัง และบางช่วงเสียงอาจจะดังเกินไป ไม่ควร max volume

Inhale whistle Eb3
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่