javascript

ผมทำโปรเจ็คเกี่ยวกับ javascript แต่ผมไม่ได้เขียน javascript เก่ง ผมอยากให้โปรเจ็คผมรับค่าๆนึงเข้ามา แล้วใช้ if...else...
ตรวจสอบว่าถ้าค่าที่รับเข้ามาเป็น x ให้ออกจากการทำงานของฟังก์ชั่นเลยครับ(สิ้นสุดการทำงานแค่ในเงื่อนไข if แล้วออกมานอกฟังก์ชั่นเลยครับ)
สามารถทำได้ไหมครับ ถ้าทำได้ต้องทำยังไงแล้วมีเว็บไหนที่แนะนำให้ศึกษาเพิ่มเติมไหมครับ

function doGet(e) 

let c = sheet.getLastColumn()
      Logger.log( JSON.stringify(e))
      let result = 'Ok'
      let UID_tag = e.parameter.UID
      let tag = Number(UID_tag)
      if(tag == x)
      {
            c = c + 1
            sheet.getRange(5,5).setValue(5)
            //---------(ทำเงื่อนไขใน if ให้เสร็จแล้วจบการทำงานแค่นี้ครับ)-------//
      }
      else
      {
            c = c
            sheet.getRange(6,6).setValue(6)   
      }
      let row = rdata.indexOf(tag)
      let r = row+1
      sheet.getRange(r,c).setValue(1)
}
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่