ขนบเดิมแบบเสี่ย มีลูกน้องผู้ชายเดินตาม เดี๋ยวนี้หมดไปแล้วเหรอคะ

ตามหัวเรื่องเลยค่ะ ตะกี๊เพิ่งเม้าท์กะเพื่อนนางแบบ คุยถึงยุครุ่งเรือง ผับแถวรัชดา อาร์ซีเอ หลังสวน ฟลามิงโก้ คลีโอพัตรา ฯลฯ 

ยุค ไม่ต่ำกว่า 20 ปี มักจะมีคนมีฐานะ (ผู้ชาย) แบบมีผู้ติดตามส่วนตัว (ผู้ชาย) มาเที่ยว มาดแบดๆ (แต่เค้าไม่อะไรกับใครนะคะ) บ่อยๆ 

บรรยากาศแบบนี้พอเห็นบ้าง ล่าสุด ช่วงปี 58-59 ค่ะ ตามห้างอย่าง ที่จอดรถ VIP พารากอน, เอ็มโพ เป็นแบบคนของเค้าจริงๆ ไม่ใช่บ. บอดี้การ์ดค่ะ 

แต่เดี๋ยวนี้ไม่เคยเห็นอีกค่ะ 

เพื่อนบอกคงเป็น ขนบเดิม ที่พ้นสมัยไปแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่