หมาที่กัดคนตาย พันธุ์ดุๆ เมืองนอกเค้ารับเลี้ยงหรือนำไปกำจัดครับ

หมาพันธุ์ดุๆ อย่าง Pitt Bull ที่กัดคนตาย สมควรเอาไปเลี้ยงไว้ที่ไหนครับ เพราะมันอันตรายสำหรับคนเลี้ยงมากๆนะครับ หรือจะเอาไปฆ่าทิ้ง แล้วเมืองนอกแก้ปัญหานี้ยังไงครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ตลกคนไทยแสร้งทำเป็นรักสัตว์  เพื่อให้คนมองว่าเป็นคนมีจิตใจดีมีเมตตา
มันไม่รู้ตัวหรอกว่า  ทำให้มนุษย์คนอื่นเขาเดือดร้อน

ควรออกกฎหมายเอาเจ้าของหมาไปกำจัดน่าจะดีกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่