ทุนเฉลิมาชกุมารี

รบกวนสอบถามค่ะ พอดีน้องสาวได้ทุนเฉลิมราชกุมารี ตอนนี้น้องจบ ม.6 แล้วค่ะ สอบเข้าเพื่อที่จะเรียนครูที่มหาลัย แต่น้องสอบไม่ติด อยากจะถามว่า ทุนนี้มีการบังคับมั้ยคะ ว่าจบมาต้องเป็นครูเท่านั้น หรือหมออนามัยเท่านั้น สามารถเรียนคณะอื่นได้มั้ยคะ ไม่เข้าใจจริงๆค่ะ ถามน้องก็เหมือนจะไม่รู้ เพราะบอกแค่ว่าต้องเรียนครูหรือไม่ก็สาธารณะสุขเท่านั้น พอจะเรียนคณะอื่นได้มั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่