เราควรทำยังไงกับเเฟนดีคะ?🥹

คือเรากับเเฟน คบกันได้ประมาณ3เดือนเเล้วค่ะ เมื่อคืน เขามานอนกับเรา ตอนเขาหลับ เราก็เล่นโทรศัพท์เขาเเบบปกติ(เขาอนุญาตให้เล่นนะคะTT) เวลาเขามานอนกับเรา เราก็เล่นโทรศัพท์เขาตลอด เเต่เมื่อคืน เรากดเข้าไปดูในไอจี กะจะเข้าไปถ่ายรูป เเต่เราก็ดันกดเข้าไปตรงกล่องข้อความ เเล้วไปเห็นเเชทผู้หญิงคนนึง ซึ่งเป็นเพื่อนเรา เเต่ก็ไม่ได้สนิทอะไรขนาดนั้น เรากดเข้าไปดูเเชท เลื่อนไปอ่านตั้งเเต่ข้างบนเลยค่ะ เเล้วเราก็ไปสดุดตากับข้อความๆนึง วันที่26 สิงหาคม เขาพิมพ์คุยกันกับเพื่อนเราว่า "เดี๋ยวขับให้ก็ได้นะ เดี๋ยวพาไปxx " เเล้วก็พิมพ์ต่อว่า เห้ยๆๆ ตอนนั้นเรากับเขายังไม่ได้คบกันค่ะ เเต่ก็คุยๆกันอยู่ จนมาวันที่29สิงหาคม (ขอใช้ ข. เป็นตัวย่อชื่อเพื่อนนะคะ🥲)  ข. ทักมาถามเเฟนเราว่า "มองขากูตอนไหน" เเฟนเราก็ตอบว่า "คาบวิท🫣" ซึ่งคาบนั้น เราก็นั่งอยู่โต๊ะข้างๆกับ ข.ค่ะ  เเล้ว ข. ก็บอกว่า "กูว่ากูก็ไม่ได้ถกเยอะขนาดนั้นนะ" (ชุดที่ข.ใส่เป็นชุดกระโปรงนะคะ) เเฟนเราก็ตอบไปว่า "เเต่กูว่าเยอะนะ🫣" เราตงิดใจกับอิโมจิ🫣 ที่ใช้คุยกันมากๆค่ะ ตอนนั้นเราคิดว่าเขาน่าจะชอบเเหละ ขนาดยังคุยกับเราอยู่ยังมองขาอ่อนผู้หญิงคนอื่นเลยเเถมยังเป็นเพื่อนเราด้วย เเล้วก็หยุดอ่านไปสักพักค่ะ พอกลับมาอ่านต่อ เลื่อนลงมาเเล้ว เขาก็ไม่ค่อยได้คุยกันค่ะ จนถึงข้อความนึง วันที่3ตุลาคม เขาคบกับเราได้ 1 เดือนเเล้ว เขาตอบกลับสตอรี่ข.ว่า "สาวโชว์ขาอ่อน" เเล้วข.ก็ตอบกลับมาว่า "ขามีกระจิ๊ดนึง" เเล้วเเฟนเราก็ตอบกลับไปว่า "ไม่หรอกก ขาวจั๊วะเลย" ตอนเราเห็นข้อความนี้ คือเรานิ่งไปเลย เเล้วจู่ๆน้ำตาก็ไหลเองเลยค่ะ เราเลยตัดสินใจไม่อ่านต่อเเล้ว เเล้วก็ปิดโทรศัพท์คืนเเฟนไปเลย เราก็นอนร้องไห้หันหลังให้เขา จนเขาตื่นมาถามเราว่า "เป็นอะไร" เเล้วก็กอดเรา เราเลยเอาโทรศัพท์เขาให้เขาดูเเชทที่เขาคุยกับข. เขาก็บอกมาว่า "เค้าเเค่เเซวเล่นๆ ตามประสาเพื่อนกัน" เเต่เพื่อนกันมันต้องเเซวกันขนาดนี้เลยหรอ เเล้วปกติตั้งเเต่รู้จักกันมา เราไม่เคยเห็นเขาคุยกับข.ในชีวิตจริงเลย (อาจจะคุยเเต่เราไม่เห็น) เเล้วเขาก็บอกว่า "ตอนนั้นเพื่อนมันชวนดู"ร้องไห้ที่เพื่อนเขาชวนดูคือวันที่3ตุลาคมค่ะ ส่วนวันก่อนๆเขาไม่ได้พูดอะไร) เราก็ถามเขากลับไปว่า "เเล้วให้มันจบไปเลยไม่ได้หรอ ทำไมต้องมาคุยต่อกันในเเชท" เขาก็ตอบว่า "ไม่รู้ เเค่เเซวเล่นๆเอง"  คือตอนที่ยังไม่คบกันเราก็ไม่ได้อะไรนักหรอกค่ะ เเค่ซึมๆ นอยด์ๆ นิดหน่อย เเต่ตอนคบกันเเล้วเเล้วเขาทำเเบบนั้น เราเสียความรู้สึกมากๆ คือถ้าเราไม่เปิดดู คงไม่รู้ ตอนนั้นเรารู้สึกว่าเราเป็นคนที่โง่มากๆ ขนาดเเฟนคุยกับผู้หญิงคนอื่น มองขาอ่อนผู้หญิงคนอื่น เรายังไม่รู้เลย เเล้วเเฟนเราก็พูดว่า "เเค่เดินไปชนเอง ตอนชนมันก็ต้องมองอยู่เเล้วมั้ย" คำๆนี้ ที่เขาพูด มันไม่ได้อยู่ในเเชทค่ะ เขาไม่ได้คุยเรื่องนี้กันในเเชทค่ะ ตอนนั้นเราเสียใจมากๆ นอนร้องไห้อยู่เเบบนั้นเเหละค่ะ เเล้วเขาก็พูดขอโทษเราหลายๆครั้ง เราเลยถามเขาว่าจะทำอีกมั้ย เขาก็ตอบว่าไม่ทำเเล้ว เราก็หันไปกอดเขาเเล้วก็ถามว่า "ทำไปทำไม ถ้าเค้าทำบ้างล่ะ ถ้าเค้าไปแซวผู้ชายคนอื่นบ้างล่ะ เธอจะเล่นกับเค้ามั้ย" เขาก็ตอบว่า "ไม่รู้ ขอโทษ"  เราควรทำยังไงกับเขาดีคะ ตอนนี้ในหัวเรา มีเเต่เรื่องนี้ค่ะ เราจำไม่ลืมเลย เคาไม่อยากเลิก ไม่อยากห่างกับเขา เราอยากรู้ว่า คนที่เคยโดนกับเหตุการณ์แบบนี้ ทำบังไงกันบ้างคะ😓
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่