BCPG , Super หุ้นพลังงานสะอาดเหล่านี้ยังน่าเก็บมั้ยครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
BCPG -ถ้าต่ำกว่า10 บาท น่าสะสม ครั้งที่แล้วผมสวนที่ 8.90 เอามาขายที่ 9.5 ตอนนี้ 10 บาท
เป็นหุ้นไฟฟ้าพลังหวี ที่มีปันผลดี ราคาคงประมาณ 12 บาท หวียาวๆๆๆๆๆๆอยู่แถวนี้แหละ ถ้าเล่นตัดหน้าสิบล้อลบออกจากบัญชีได้เลย
ถ้าเล่นกินปันผลพอได้ แต่ต้องถือยาวๆๆๆๆๆๆ

Super  หุ้นโรงไฟ้ฟ้าขาไก่ ผมเคยซื้อที่ 0.82 สู้ลีลาเฮียจอมทรัพย์ไม่ไหว ลีลาแกพลิ้ว มีข่าวดีโรงไฟฟฟ้า มีเพิ่มทุน  
           เลยขอลาออกจากการเป็นหุ้นส่วน ป้จจุบัน เหลือ 0.65 บาท เป็นโรงไฟฟ้าแห่งความหวังของเม่าอย่างเรา เพราะ
           สตอรี่ดี  เงินน้อยได้หุ้นเยอะอยากจะให้เป็นหุ้น10 เด้งสักตัว  จริงๆอาจรอจนหลานเกษียน

ผมลองเอานี้วแหย่โรงไฟฟ้าทุกตัวนิ้วขาดบ้างไรบ้างเมื่อสมัยipoใหม่  ได้มา 2 ตัวคือ คู่หู 2 G  คือ Gulf กับ GPSC
สรุป ช่วงนี้จะกินเด้งจากโรงไฟฟ้ายากเพราะเป็นยุคกลางของโรงไฟฟ้า จะกินส่วนต่างราคายาก
ก็ต้องใช้หลักราคาลงเยอะๆแล้วสวน  ก็จะพอได้กินเหลาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่