อยากต่อจอแยก ออกจาก Notebook เพิ่ม 2 จอ

อยากถามเพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์ ต่อจอแยก ว่าสามารถทำได้ไหม
และตัวสายแปลง ใช้ตัวไหนได้บ้าง พอจะมีขายออน์ไลน์ ในไทยบ้างไหม ผมหาดูมีแต่ในต่างประเทศราคาค่อนข้างสูง

คำที่ผมค้นหา USB 3.0 to DisplayPort
                     USB 3.0 to VGA

เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่เคยใช้ และมีประสบการณ์พอจะแนะนำผมได้ไหม🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่