กินยาคุมฉุกเฉินแล้วประจำเดือนมาเร็วกว่าวันที่ควรจะมา5วัน ท้องไหมคะ

ค่ะ พอดีเรามีอะไรกับแฟนไม่ได้ป้องกัน หลั่งในค่ะ แล้วหลังจากนั้นไม่เกิน1ชั่วโมงก็ได้กินยาคุมฉุกเฉินไป ผ่านไป7วันมีเลือดออกเหมือนประจำเดือนค่ะ มีอาการเหมือนทุกเดือนที่เป็นประจำเดือนเลยค่ะ แล้วเลือดที่มานั้นก็มาเร็วกว่าวันที่ควรจะเป็นประจำเดือน4-5วันค่ะ เรียกว่าเป็นประจำเดือนไหมคะหรือเป็นผลข้างเคียงของยาคะ 

รบกวนผู้รู้และผู้ที่เคยเจอประสบการณ์แบบนี้ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่