แฟนขี้งอนไม่มีเหตุผล

คือผมกับแฟนคบกันได้ปีกว่า และแฟนผมเป็นคนที่งอนยิ่งใหญ่มาก งอนหนักงอนนาน ไม่ตามใจหรือผมใช้เหตุผลของผมง้อกลายเป็นโดนงอนมากไปอีก และไม่ฟังเหตุผลอะไรเลย ต้องยอมตลอดบางครั้งผมมีเหตุผลของผมที่ทำแบบนั้นซึ่งไม่ใช่ว่าไม่ดีเพียงแต่เขาไม่ชอบ และผมยอมมาตลอด แต่นานๆ ไป ผมเหนื่อยมากคับ ทำไมแฟนไม่เข้าใจและรับฟังผมบ้าง ทำไมถึงต้องให้เลยเถิดไปเป็นงอนทุกที ซึ่งบางเรื่องไม่ต้องงอนก็ได้ แค่แบบทำความเข้าใจ ว่ามันเป็นแบบนี้นะ เหนื่อยจริงๆ คับ แต่รักมากไม่อยากเลิก อยากหาวิธีให้แฟนเข้าใจผมมากกว่านี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่