ตามหาอนิเมะเรื่องที่นางเอกเป็นมังกร

อยากตามหาเมะเรื่องหนึ่งค่ะ เคยดูตอนเด็กๆซื้อแผ่นไว้ตอนนั้นคือดูบ่อยมากแต่ให้น้องข้างบ้านยืมไปผ่านมาน่าจะเกินสิบปีแล้วค่ะน้องทำหาย555555 แต่อยากดูอีกหามานานมากแต่ไม่เจอสักที

เนื้อเรื่องคือ เหมือนตอนแรกมีตลาดค้ามนุษย์แล้วก็มีผู้หญิงคนนึงที่น่าจะเป็นนางเอกอยู่ในกรงเหมือนรอขาย แล้วก็มีพระเอกที่มากับผู้ชายเหมือนเดินอยู่ทะเลทรายค่ะตั้งแคมป์เล็กๆนอนที่นั่นแล้วเดินทางต่ออะไรประมาณนั้น แล้วก็ตอนใกล้จบพระเอกสู้กับใครหรืออะไรนี่แหละที่เป็นปราสาทร้างหรือหอคอยอะไรสักอย่างแล้วนางเอกก็ไปช่วยสุดท้ายนางเอกกลายเป็นมังกรตรงลานทุ่งหญ้ากว้างๆมีพระอาทิตย์ใกล้ตกดิน ไม่แน่ใจตอนจบนางเอกกลับมาเป็นคนมั้ย

จำได้ประมาณนี้ค่ะ ฮืออออ เรื่องนี้นานนนนนนนมากๆๆๆ ตอนเด็กๆดูแล้วก็แยกไม่ออกคนไหนพระเอกนางเอกแต่จากความทรงจำคิดว่าน่าจะใช่ที่เล่าไป5555555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่