เครื่องปริ้นเกเรครับ

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามหน่อยครับ  คือผมมีเครื่องปริ้นของHP  กำลังปริ้นแบบฝึกยิ้มดให้ลูกชาย
แต่หมึกดันหมด   ด้วยความรีบดันไปเอาหมึกอีกยี่ห้อเติมลงไปในตลับหมึกของHP   ได้เรื่องเลยครับ
หมีกดำพิมพ์ไม่ออก  แถมหมึกสีก็เพี้ยน  พิมพ์ออกมาด่างๆเหมือนคนเป็นโรคเรื้อน

อยากรบกวนถามครับว่า   ถ้าผมไปซื้อตลับหมึกHP ของแท้มาเปลี่ยนอาการมันจะกลับมาดีเหมือนเดิมหรือเปล่า
หรือผมต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เครื่องเลขรุ่น ครับ
แต่โดยทั่วไป เครื่องที่เป็นแบบ เปลี่ยนตลับหมึก
หัวพิมพ์ ก็จะอยู่ที่ตลับหมึก
เมื่อเปลี่ยนตลับ นั่นก็คือ ได้หัวพิมพ์ใหม่ มาด้วยเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่