compile Kernel แล้ว ขึ้น Error คับ มีใครพอจะช่วยบอกได้บ้าง ผมศึกษาการทำมาจาก Youtube ก็เลยไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้คับ

ถ้าผมขาดตกบกพร่องตรงไหนช่วยนี้แนะหน่อยคับ ผมดูคลิปของทั้งฝรั่งและไทย แต่พอ compile ก็ Error คับ

คำสั่งที่ผมใช้ในการ compile Kernel ของ MI A2
export ARCH=arm64
export SUBARCH=arm64
export CROSS_COMPILE=/home/kali/mykernel/android_kernel_xiaomi_jasmine_sprout-Unified/gcc/bin/aarch64-elf-
mkdir -p out
make O=out sdm660_defconfig
make clean && make mrproper 
make O=out -j24

GCC เวอร์ชั่นล่าสุด

ผมพยายามทำมา 3-4 วันแล้วคับ แต่ไม่รู้ว่ามันเกิด Error ตรงไหน ผมไม่มีพื้นฐานด้าน Code นะคับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่