Kawasaki Ninja 1000 ในปัจจุบันยังเป็นรถที่น่าใช้อยู่ไหม

ผมเป็นคนที่ชอบจักรยานยนต์ที่มีขนาดใหญ่มาตั้งแต่เด็ก จนถึงในช่วงวัยที่เรียนจบ ทำงาน หาเงินใช้ได้เองก็ได้มีโอกาสได้จับคันจริงๆเสียที

โดยคันแรกที่ผมซื้อเป็นรถมือสอง แต่ถึงแม้จะเป็นรถมือสอง แต่ความฝันไม่ได้รู้สึกว่าด้อยค่าลงไปเลย

คันแรกที่ซื้อคือ Kawasaki Er6n ปี 2012 ซึ่งช่วงนั้นซื้อประมาณปี 2557 (2014) ปลายปี ช่วงนั้นเป็นช่วงที่บูมมากๆ สำหรับรถจักรยานยนต์ขนาดใหญ่

ปัจจุบันผมขยับมาซื้อมือ 1 เป็นรถ Honda CBR 650R 2019 แทน ซื้อมาได้ 3ปีแล้วครับ

ซึ่งตั้งแต่สมัยขี่ Kawasaki ผมชอบตัว Z1000  มากๆ เคยอยากขยับไปเล่น แต่ด้วยรายรับไม่ดีมาก เลยทำให้ไม่สามารถไปได้

ปัจจุบันผมมีรายได้เพียงพอที่จะจับจองเจ้าตัว Kawasaki Ninja 1000 (ชอบเพราะ Sport touring) มากกว่าโฉม Z1000 Nacket ครับ

อยากทราบว่า ปัจจุบัน Ninja 1000 รุ่นปีปัจจุบัน มีโอกาสปรับโฉมอีกไหม และโฉมปัจจุบันมีดีอะไรบ้างไหม หรือน่าใช้จุดไหน

ผมศึกษามาตั้งแต่ Z1000SE แล้วครับ แต่ตอนนั้นก็มีหลายภาระทำให้ขยับไม่ได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่