ดอกสร้อยสายเพชร อากาศเย็นๆ เจอกันปีละครั้ง 🌺💐✨🍷🥀😅

ช่วงก่อนปีใหม่ทุกๆๆ ปี ปีนี้ปลายปี 2022 เจ้าดอกสร้อยสายเพชรที่บ้าน จะผลิดอกงามเป็นช่อระย้า สวยสดงดงามมาก 
         ดอกสร้อยสายเพชร มีชื่อเรียกอื่นๆ  เช่น ระย้าแก้ว, สร้อยระย้า, สร้อยสายเพชร, สังวาลพระอินทร์, ตุ้มหูพระอินทร์ 
                  สร้อยสายเพชร ไม่มีกลิ่น กลิ่นจะมาจากจินตนาการ ต้องดื่มไวน์หรือ Vodka หอมๆ ไปด้วย 😃😄😁 เกี่ยวไหมเนี่ย !! 

สร้อยสายเพชรนี่ ปลูกไว้ ยามหนาวๆ ทำให้สดชื่นดีเลยครับ 

ยามค่ำคืนก็สวยดีครับ อากาศเย็นๆ 

เพี้ยนชนแก้ว แบ่งความสดชื่นให้ทุกคนนะครับบบบบ......😃😄😁
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่