มีวิธีโน้มน้าวเพื่อนให้ขายของให้เราไหมครับ?

เห็นหัวข้ออาจจะร้อง ห้ะ!?? ใช่ครับ..ผมอยากได้วิธีโน้มน้าวเพื่อนให้ขายของให้ครับ โอเค เริ่มเลยนะครับ

ผมเล่นการ์ดเกมตัวหนึ่งอะครับ มีเพื่อนคนนึงมันก็เล่นเหมือนผม เล่นกันมาเรื่อยๆ เพื่อนคนนั้นมันเล่นสองเด็ค (สำหรับใครไม่รู้ เด็ค=สำรับการ์ดครับ) แต่มันก็เล่นอยู่แค่เด็คแรกอะครับ นานๆจะเห็นหยิบเด็คสองมาเล่น ซึ่งผมสนใจและอยากเล่นเด็คสองของมันมากๆก็เลยขอซื้อครับ (เด็คสองของมันหายากและตามร้านไม่มีแล้ว) มันก็ลังเลๆอะครับ ขอมันมา 5 วันละ มันบอกเดี๋ยวขายเดี๋ยวไม่ขายอะครับ (พอเสนอราคาเพิ่มทีมันก็บอกจะขายที---___---)  ล่าสุดมันบอกอาจจะเก็บไว้ก่อนเผื่อเก็งกำไรได้มากกว่านี้ (เท่ากับว่ามันคิดจะขาย)  ลุ้นยิ่งกว่าล่งชิงโชคก็ลุ้นไอ้นี่นี่แหละครับ555 จริงๆผมก็ไม่ได้อยากบังคับมันหรอก แต่ผมก็อยากได้จริงๆนะ 
พอแนะนำวิธีได้ไหมครับ ผมมีตัวเลือกอยู่

1.เพิ่มราคาไป (อันนี้ทำแล้ว เสนอพื่มขึ้นเริ่อยๆจนตอนแรกเสนอไป 600 ตอนนี้ขึ้นถึง 800 ละ -_-) ปล.ผมกะจะค่อยๆเพิ่มไปจนถึงสัก 950 ถ้าเกินกว่านี้ไม่ไหวละ
2.พูดกล่อมไปเรื่อยๆ
3.1-2 วนปายยย

มาแชร์กันหน่อยนะครับ5555

หรือว่ามันไม่ได้จะขายแต่แรกแค่ทำเป็นลังเลเล่นๆหว่า....
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่