เด็ก3ขวบ กระดูกหัก

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหรือคุณหมอหน่อยนะคะ
ลูกสาวอายุ 3 ขวบ โดนรถมอเตอร์ไซค์ชน กระดูท่อนบนต้นขาข้างขวาหัก ตอนนี้รักษามาได้1เดือนแล้ว แต่กระดูกยังซ้อนกันอยู่เลยค่ะ
อยากทราบว่าเด็กวัยนี้สามารถกลับมาเดินได้ปกติไหมคะ กระดูกที่ซ้อนกัน จะมีปัญหาภายภาคหน้าไหมคะ กระดูกเกยกันเยอะพอควรค่ะ ควรผ่าตัดไหมคะ ขาที่หักจะยาวเท่ากับที่ไม่หักไหมคะ 
มีวิธีแนะนำการดูแลยังไงบ้างคะ ตอนนี้กังวลมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่